![](https://www.technicchan.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/375335177_692830199552209_1117539172188071673_n-1024x683.jpg)
วันพุธที่ 6 กันยายน 2566 นายวีระชัย สมบัติกำไร ผู้อำนวยการวิทยาลัยเทคนิคจันทบุรี มอบหมายให้ นายชูชาติ รูปงาม รองผู้อำนวยการฝ่ายวิชาการ มอบเกียรติบัตรพร้อมทั้งกล่าวโอวาทแก่นักเรียน นักศึกษาที่ “มีความซื่อสัตย์สุจริต” เก็บของมีค่าได้ เช่น โทรศัพท์มือถือ กระเป๋าสตางค์ เงิน ฯลฯ นำมาแจ้งงานประชาสัมพันธ์ เพื่อประกาศแจ้งหาเจ้าของ ภายในวิทยาลัยฯ โดยมีคณะครู และนักเรียนนักศึกษา วิทยาลัยเทคนิคจันทบุรี ร่วมแสดงความยินดี ณ ศูนย์การเรียนรู้วิชาชีพเพื่อบริการชุมชน วิทยาลัยเทคนิคจันทบุรี
ข่าวเพิ่มเติม
เกียรติบัตรประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์
ประกวดราคาซื้อเครื่องมือประจำตัวผู้เรียนเฉพาะอาชีพของนักเรียนสายอาชีพ อาชีวศึกษา ปีการศึกษา ๒๕๖๗ ด้วยวิธีประกวดราคาอิเล็กทรอนิกส์ (e-bidding)
ภาพการประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์อาชีวศึกษา ระดับภาค ภาคตะวันออกและกรุงเทพมหานคร ประจำปี 2567